Diễn đàn chim cảnh.
Chào mừng các bạn ghé thăm diễn đàn chim chào mào!
Để có thể thảo luận cùng các nghệ nhân nuôi chim bạn vui lòng đăng kí làm thành viên tại đây.
Trân trọng cảm ơn!
Diễn đàn chim cảnh.
Chào mừng các bạn ghé thăm diễn đàn chim chào mào!
Để có thể thảo luận cùng các nghệ nhân nuôi chim bạn vui lòng đăng kí làm thành viên tại đây.
Trân trọng cảm ơn!
Diễn đàn chim cảnh.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn chim cảnh.

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Chào mừng các bạn than gia diễn đàn chào mào Đăk lăk

Tớ nổi phát đầu nhá!

Go down 
ngaymai1303
admin
6 posters
Tác giảThông điệp
admin
Người mê chim
admin

Tớ nổi phát đầu nhá! Empty
Bài gửiTiêu đề: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeMon Aug 23, 2010 10:00 pm

Trích dẫn :
Nổ phát đầu nhé!Xem như tự sướng vậy.
Tớ tên Hưng.Đang là Sv chuyên ngành chăn nuôi.
Sở thích thì lắm lắm nhưng hai cái chính là chim cò với xe cộ.Toàn là cái thú của các cụ các chú thôi nhưng lỡ thích thì theo đuổi nó đến cùng vậy.
Anh em có liên lạc thì gọi số này:0979217151
Yh:thanhhungvcbmt
Văn tắt vài dòng với mọi người.
Thân ái!
https://doiten.forumvi.com
ngaymai1303
Chim ổ
Chim ổ
ngaymai1303

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeTue Aug 24, 2010 8:17 pm

tiếp cái nè
tên Giang
sở thích chim cò là chín..hi hi mong giao lưu cùng các bạn cung sở thích
xinhoc
Trứng
Trứng
xinhoc

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeTue Aug 24, 2010 10:43 pm

Mình tên Xị
Cũng thích nuôi chim
Yh:giua2honbi5000@yahoo.com
Rất vui đc làm wen với ae bmt
songgiang
Trứng
Trứng
songgiang

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeThu Aug 26, 2010 3:15 pm

Mình tên Vũ
Tài sản hiện tại: + 2 chào mào, 1 chào mào má trắng nuôi lên, 2 năm tuổi lồng, có 1 cọng lông đuôi trắng hoàn toàn, có điều chưa căng lắm, hót sổng chưa nhiều. 1 chào mào Ninh Hòa sắp xong lông, e này cỡ 3mùa lồng, chơi suốt ngày, chim mồi nên đầu bị tróc, ko biết bao jờ mới lành lặn dễ thương (bữa nào xong lông rảnh mang lên chơi với ae)
+ 3 Lửa (đều mùa thứ 2) gồm 1 chuyền vừa hót vừa đánh đuôi, sàn cầu thấy ghét cheers , 2 lửa ổ căng như dây đàn, mỗi lần cho ăn là muốn chảy máu tay vì bị mổ: 3e này đang hoàn thiện lông, trước đây tòan chơi Lửa nhưng thay lông 1 lượt nên mới tuyển thêm 2e CM
+ 2e khoen (bổi thôi), chắc dần chuyển qua chơi khoen quá, vừa đỡ chăm, ăn ko nhìu, lồng nhỏ nhẹ, ko chiếm diện tích, xách đi đâu cũng dễ ( Lửa mỗi lần đi tay cứ đơ đơ), mỗi tội nuôi Khoen để líu được ko biết đến khi nào pale pirat
ngaymai1303
Chim ổ
Chim ổ
ngaymai1303

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeThu Aug 26, 2010 3:17 pm

tài sản của bác vũ cũng đồ sộ thật đó em chỉ thích được bằng 1/3 bác
songgiang
Trứng
Trứng
songgiang

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeThu Aug 26, 2010 3:22 pm

admin đã viết:
Trích dẫn :
Sở thích thì lắm lắm nhưng hai cái chính là chim cò với xe cộ.Toàn là cái thú của các cụ các chú thôi nhưng lỡ thích thì theo đuổi nó đến cùng vậy.
Thân ái!

Thấy lập 4r rồi kiến thức về chim cũng nhiều tưởng đâu khá lớn tuổi chứ, ai dè còn là SV, bữa đọc bên bmt7 nhớ mang máng nhà chú là 18 LQĐ hả, hình như nhà chú mua lại của 2 vợ chồng bác Tiến - Lộc phải không
admin
Người mê chim
admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeThu Aug 26, 2010 5:58 pm

songgiang đã viết:
admin đã viết:
Trích dẫn :
Thân ái!

Thấy lập 4r rồi kiến thức về chim cũng nhiều tưởng đâu khá lớn tuổi chứ, ai dè còn là SV, bữa đọc bên bmt7 nhớ mang máng nhà chú là 18 LQĐ hả, hình như nhà chú mua lại của 2 vợ chồng bác Tiến - Lộc phải không
hee.Còn nhỏ mà.Sao bác biết nhiều vể e thía.Dạ đúng là nhà em mua lại của bác Tiến
songgiang
Trứng
Trứng
songgiang

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeFri Aug 27, 2010 10:13 am

ngaymai1303 đã viết:
tài sản của bác vũ cũng đồ sộ thật đó em chỉ thích được bằng 1/3 bác

Vì mình thích chơi chim nên cứ thấy em nào thích là rước về, nnhà thì chật đi làm về bước vô nhà nghe tòan mùi phân, kể thì cũng khiếp nhưng thích nên đành chịu vậy, từ hồi chơi chim tới jờ hầu như ko đc chợp mắt buổi trưa, vì fải chăm mấy em nó tắm nứơc, nắng, vệ sinh lồng...bữa nào ko chăm thì cũng ko ngủ được vì mấy em nó hót dữ quá, hiihii
songgiang
Trứng
Trứng
songgiang

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeFri Aug 27, 2010 10:33 am

admin đã viết:
songgiang đã viết:
admin đã viết:
Trích dẫn :
Thân ái!

hee.Còn nhỏ mà.Sao bác biết nhiều vể e thía.Dạ đúng là nhà em mua lại của bác Tiến

Anh tham gia bên bmt7 thấy mục chim cò là nhảy vào đọc, nên biết thông tin chú thôi, còn nhà số 18 của bác Tiến là bố của sếp anh nên a nhớ địa chỉ đó mà. Bữa nào chim xong lông a xách lên chú chơi pirat
admin
Người mê chim
admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeFri Aug 27, 2010 11:29 am

songgiang đã viết:
admin đã viết:
songgiang đã viết:
admin đã viết:
Trích dẫn :
Thân ái!

Anh tham gia bên bmt7 thấy mục chim cò là nhảy vào đọc, nên biết thông tin chú thôi, còn nhà số 18 của bác Tiến là bố của sếp anh nên a nhớ địa chỉ đó mà. Bữa nào chim xong lông a xách lên chú chơi pirat
Nói vậy a đang làm ở NH quốc tế ah?A toàn là giám đốc ở đó thì phải.Hii hôm nào ghé em chơi nhé.Nhớ gọi e trước khi đến
songgiang
Trứng
Trứng
songgiang

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeFri Aug 27, 2010 2:47 pm

Khà khà, ok
admin
Người mê chim
admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeFri Aug 27, 2010 7:41 pm

Bữa nào ghé đi bác.Có chim mang dợt cho vui nhé.Chiều chủ nhật được đó.E đi học vào cuối tuần chỉ rảnh chiều chủ nhật
trinhquangco
Trứng
Trứng

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeMon Dec 13, 2010 7:44 pm

Xin kính chao cả nhà!
Tớ mới tập tạnh nuôi chào mào nên không rành tất cả mọi chuyện. NHơ các bạn tư vấn hộ nhé.
Chuyện là thế này. Có một người bẩy được một con chào mào có một chiếc lông màu trắng bên một cánh (Không phải lông ống). Đó có phải là chào mào dán cánh không? Nếu mua thì giá khoảng bao nhiêu là hợp lý? Dáng dấp thì nhìn cũng được nhưng mới bẩy được nên còn nhát lắm. Về "giới tính" thì chắc là trống vì nó đi theo căp nhưng nó nhảy vào đấu nên mới dính bẩy. Con còn lại vẩn còn quanh quẩn bên vườn để theo nó. Con này chỉ hót "huyt tu hiu" miết.
trinhquangco
Trứng
Trứng

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeMon Dec 13, 2010 7:49 pm

À xin lỗi, tớ định post hình của chú chao mào định hỏi lên nhưng không biết cách, ai biết xin chỉ giúp nhé. Thanhs
thai anh
Trứng
Trứng

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeFri Jul 15, 2011 10:08 pm

2e khoen (bổi thôi), chắc dần chuyển qua chơi khoen quá, vừa đỡ chăm, ăn ko nhìu, lồng nhỏ nhẹ, ko chiếm diện tích, xách đi đâu cũng dễ ( Lửa mỗi lần đi tay cứ đơ đơ), mỗi tội nuôi Khoen để líu được ko biết đến khi nào

- nuoi khoen cung kho lam ban a!
thai anh
Trứng
Trứng

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitimeFri Jul 15, 2011 10:12 pm

- Anh em pro oi cho minh hoi lam the nao de phan biet duoc chao mao duc nhi? xin cam on
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tớ nổi phát đầu nhá!   Tớ nổi phát đầu nhá! Icon_minitime

Tớ nổi phát đầu nhá!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đà điểu Úc phát triển tốt ở Quảng Trị